THPT Sông Đốc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Go down
thuong_boo
thuong_boo
.::Founder::..
.::Founder::..
Nam Posts : 342
Sinh nhật : 15/03/1990
STATUS : Tôi yêu...
Coins : 1388
https://phongthuong.forumvi.com

Bao Đêm Em Khóc (Demo) Empty Bao Đêm Em Khóc (Demo)

Thu Sep 24, 2009 10:34 am

Bao Đêm Em Khóc
Sáng tác: Nhất Trung

A phải đi về 1 nơi xa, anh không thể sống như thế, mỗi ngày bên em
Đôi ta đã yêu nồng say mật ngọt trăng sao
Nhưng trong đêm mưa anh ra đi ... vội vàng
Làm tim e đau đớn người nào có biết
Em không trách anh sao quá vô tình
Đã cho ta gặp nhau, đã trãi qua bao ngày hạnh phúc
Một mình em làm sao hỡi anh…
Tại vì sao lòng cứ phải nhớ một ngưỡi mãi không..không quay về
Tại vì sao lòng không thể quên…quên được anh trong tim…
Đã bao đêm mình em, cố giấu bao nhiêu lệ rơi…
Từng giọt nước mắt sao cứ lăn dài…
Biết a không về đâu, nhưng sao em vẫn chờ mong mãi..
Dừng cơn mơ người lại bước đi…
Đã bao đêm mình em, cố bảo lòng không thể khóc
Khóc cũng thể đưa bước anh về…
Vậy thì thôi từ nay phải quên..tập quên a đi nhé con tim yếu mềm
Phải cố làm quen, phải cố tập sống thiếu vắng anh….

Dạo này hình như Bảo Thy khá im tiếng nhỉ?
Hihi… không phải Bảo Thy im tiếng mà là do thời gian qua, Thy quá tất bật với lịch diễn rất dày đặc của mình. Rồi thì do thay đổi thời tiết do đi lưu diễn tỉnh nhiều quá, sức khỏe của Thy cũng không được tốt lắm nữa. Thế nhưng sắp tới Thy sẽ có rất nhiều kế hoạch để “oanh tạc” Vpop đấy nhé, không im lặng nữa đâu!
Bao Đêm Em Khóc (Demo) Fca090923musikBTa1

Nhưng lại có ý kiến cho rằng sự im lặng thời gian qua là do Thy bị “đuối”?

Làm sao mà “đuối” được chứ! Quan niệm của Thy trong công việc là sau một khoảng lặng nho nhỏ, sẽ là sự đột phá mà! Như đã nói, Thy im lặng là do lịch diễn tháng 8 của mình hầu như không có một ngày nào trống cả, Thy cứ vi vu hết nơi này đến nơi khác, công việc dày đặc nên không thể cập nhật tin tức liên tục. Với người ca sỹ, lịch diễn là một trong những
điều có thể chứng tỏ được sự ảnh hưởng của họ đối với khán giả. Đối với Thy không có sự tồn tại của câu “hữu danh vô thực”, sự nổi tiếng ảo sẽ không mang lại thành quả lâu dài, đã làm thì phải có kết quả rõ ràng.

Có thể bật mí một chút về kế hoạch mới được không?
Okie! Gần nhất là Thy sẽ cho ra mắt một ca khúc có cái tên rất cảm xúc “Bao đêm em khóc”, sáng tác của nhạc sĩ Nhất Trung. Mấy ngày qua khi đi diễn, Thy có thử trình bày ca khúc này và đã nhận được rất nhiều sự ủng hộ của khán giả. Thế nên bây giờ Thy đang rất nóng lòng để giới thiệu “Bao đêm em khóc” đến cộng đồng online vì Thy tin chắc rằng đây sẽ là một ca khúc có độ “hot”. Mà đây là nhạc Việt Nam 100% đấy nhé!
Bao Đêm Em Khóc (Demo) 090923musikBTa2

Wow hấp dẫn thế, nói rõ hơn một chút về ca khúc này đi Thy?

Nội dung thì chắc có lẽ cái tên ca khúc cũng nói lên tất cả rồi. Khi anh Nhất Trung gửi cho Thy một loạt demo các ca khúc mà anh tâm đắc nhất thì Thy đã có ấn tượng rất mạnh với “Bao đêm em khóc”, và Thy đã quyết định chọn ca khúc này để trình bày. Và đây cũng là bài hát đầu tiên mà Thy chăm chút kĩ nhất về phần bản phối, phải phối đến lần thứ 3 Thy mới ưng ý. Còn phần thu âm phần giọng chính và bè chỉ trong 40 phút thôi đấy, anh Nhất Trung khi nghe thời gian Thy thu âm cũng giật mình hỏi “Nhanh quá có chất lượng không Thy?”. Thế nhưng sau khi nghe ca khúc này rồi thì... chắc bạn nên hỏi cảm xúc của anh Trung nhé hihi.
Tại sao lần nay Thy lại chọn hợp tác với nhạc sĩ Nhất Trung mà không phải một nhạc sĩ đã quen thuộc, tạo hits cho mình trước đây?
Bao Đêm Em Khóc (Demo) 090923musikBTa3

Khi anh Trung gọi cho Thy để mời hợp tác trong album “Topdownload Series.1” thì Thy cũng khá bất ngờ, nói chuyện một lúc Thy mới biết được anh cũng đã nghe khá nhiều nhạc của Thy. Từ trước đến giờ, Thy không có khái niệm rằng chỉ làm những gì chắc cú mà phải có sự sáng tạo, đột phá trong từng sản phẩm. Và có thể nói lần hợp tác này là một sự kết hợp mới trong âm nhạc nhưng kết quả thì Thy tin rằng sẽ rất khả quan vì đơn giản, người sáng tác và ca sĩ thể hiện đã đặt rất nhiều tâm huyết cũng như tình cảm cho ca khúc của mình.
Dường như Bảo Thy rất tự tin về sự hợp tác mới mẻ này?
Bao Đêm Em Khóc (Demo) 090923musikBTa4

Từ trước đến giờ, khi làm bất cứ điều gì Thy cũng đều suy nghĩ rất kĩ. Thật sựThy rất khó tính trong việc lựa chọn ca khúc, ca từ cũng như giai điệu của mỗi bài hát. Bởi với Thy, mỗi sản phẩm không những là thành quả của mình, mà còn là sự tôn trọng đối với người nghe nhạc nữa. Thy tự tin là có cơ sở đấy nhé vì khi hát ca khúc này, Thy thấy như mình đang trở lại với những cảm xúc khi thu âm ca khúc “Khóc thêm lần nữa”... Một cảm xúc rất khó tả, nhưng rất thật và Thy tin rằng sẽ có rất nhiều người đồng cảm với Thy.

Vậy ngoài ca khúc này, còn một kế hoạch nào khác nữa không Thy nhỉ?
Oh, còn chứ! Thy đang trong giai đoạn hoàn tất phần audio cho album vol.2 của mình, song song đó Thy và ê-kíp cũng đang lên kế hoạch cho ý tưởng phần video clip tặng kèm nữa. Do đã rút được khá nhiều kinh nghiệm từ vol.1, nên lần này album của Thy sẽ được đầu tư và chắt lọc kĩ càng hơn rất nhiều ở phần hình ảnh, hình tượng… Và điều đặc biệt là trong vol.2 sẽ chỉ có duy nhất một ca khúc nhạc Hoa, còn lại là “made in Việt Nam” 100% nhé!

Bao Đêm Em Khóc (Demo) 090923musikBTa5

Gần đây hình ảnh của Bảo Thy cũng có phần khác trước rất nhiều, Thy có thể nói thêm một chút không?
Thật ra thì Thy luôn chú trọng mỗi lần xuất hiện của mình, Thy muốn mình luôn có cái gì đó mới lạ để có thể làm khán giả hài lòng. Hiện nay đối tượng quan tâm đến âm nhạc của Thy không chỉ còn là khán giả tuổi teens nữa, nên Thy phải làm sao để mình có thể trưởng thành hơn nhưng vẫn giữ được nét cá tính cũng như sự trẻ trung vốn có. Quan trọng nhất là khi Thy đứng trên sân khấu, khán giả dù ở xa đi chăng nữa vẫn có thể nhận ra ngay đó là Bảo Thy, không lẫn vào ai được. Giờ thì mời các bạn cùng thưởng thức thử ca khúc được dự báo là sẽ "làm mưa làm gió" trong thời gian tới qua đoạn clip độc quyền và chùm ảnh Bảo Thy chụp riêng cho "Bao đêm em khóc" nhé! Đặc biệt là trong đoạn clip này, Bảo Thy sẽ còn siêu "nhắng" khi bày cho các teens nhà mình nhiều cách "pose" ảnh cực kì xì-tin nữa, nên đừng bỏ qua một giây phút nào đấy! Bao Đêm Em Khóc (Demo) 02

Bao Đêm Em Khóc (Demo) 090923musikBTa17

Bao Đêm Em Khóc (Demo) 090923musikBTa16

Bao Đêm Em Khóc (Demo) 090923musikBTa15

Bao Đêm Em Khóc (Demo) 090923musikBTa14

Bao Đêm Em Khóc (Demo) 090923musikBTa13

Bao Đêm Em Khóc (Demo) 090923musikBTa12

Bao Đêm Em Khóc (Demo) 090923musikBTa11

Bao Đêm Em Khóc (Demo) 090923musikBTa10

Bao Đêm Em Khóc (Demo) 090923musikBTa9

Bao Đêm Em Khóc (Demo) 090923musikBTa8

Bao Đêm Em Khóc (Demo) 090923musikBTa7

Bao Đêm Em Khóc (Demo) 090923musikBTa6