THPT Sông Đốc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Go down
conangnghichngom_1
conangnghichngom_1
Thành viên chính thức
Thành viên chính thức
Nữ Posts : 18
Sinh nhật : 21/08/1992
STATUS : quậy quậy quậy
Coins : 9
http://vn.myblog.yahoo.com/conangnghichngom_1

Tặng cậu - người bạn thân của tớ! Empty Tặng cậu - người bạn thân của tớ!

Mon Sep 14, 2009 1:23 pm
Đã lâu lắm rồi tớ và cậu ko cùng ngồi trên một chiếc xe đạp
Lâu lắm rồi chúng mình ko cùng nhau nghêu ngao hát 1 đoạn nhạc hay hay mà cả 2 đứa đều thuộc
Lâu lắm rồi ko cùng ngồi lặng im ngắm mây trời trước ban công như ngày ấy
Lâu rồi ko cùng bàn luận hay tranh cãi với với nhau về 1 vấn đề mà cả 2 đứa đều cho là mình đúng
Lâu lắm rồi ko cunhf nhau học nhóm rồi cười đùa vui vẻ với nhau
Lâu lắm rồi ko còn tranh dành chiếc TV chỉ vì tớ thick nghe nhạc còn cậu lại mê bóng đá
Và cũng lâu lắm rồi tớ ko còn thấy ...
nụ cười khoái trí của cậu khi mà cậu làm xong 1 bài lý trước tớ
Tớ cũng ko còn nhận được những mẩu tin nhắn chúc ngủ ngon của câu như ngày xưa
Cậu cũng ko còn là đứa dũng cảm khi mà này ấy chỉ có mình cậu chỉ ăn những món do tớ nấu
Tớ cũng ko còn thấy những bức tranh do chính tay cậu vẽ_những bức tranh mà cậu đã gửi gắm vào đó tất cả tình yêu và niềm đam mê nghệ thuật của mình
Ko bizz cậu còn nhớ ko chứ tớ còn nhớ rất rõ cái ngày mưa rơi hôm ấy...
Hôm đó tớ đi học thêm như mọi bữa, giữa đường lúc vế trời đổ mưa tầm tã ,xe tớ lại đùng đùng tuột xích, tớ lại quên ko mang áo mưa, tớ đang loay hoay ko biết pải làm j thì cậu xuất hiện. Đưa mắt nhìn cảnh tượng này cậu hiểu ra mọi chuyện. Nhẹ nhàng cậu kéo chiếc áo khoác của mình choàng lên vai tớ. Rồi dùng xe của cậu chở tớ về, trên đường về cậu còn mắng : " lần này thì nhớ đấy! Bao nhiu lần bảo để cái áo mưa vào cặp mà ko chịu nghe, lúc nào cũng bướng ! Đúng là phiền phức ! " Tớ khẽ cười...Về tới nhà cậu lôi ra 1 nắm thuốc bắt tớ pải uống hết để khỏi bị cảm (mặc dù số thuốc đó tớ chăng biết là loại j cả ). Cậu còn ép tớ pải uống hết cả 1 bát nước gừng đầy ự để cho người ấm trở lại ( thực ra lúc đó tớ chẳng thấy lạnh có lẽ là do cái áo khoác của cậu ) Tớ còn nhớ rất rõ mà! Tớ bit tất cả những thứ đó giờ đây chỉ là quá khứ...mãi mãi chỉ là quá khứ ...nhưng tớ vẫn mong hiện tại bây giờ chỉ là 1 giấc mơ..tớ ko muốn ngủ nữa...tớ muốn tỉnh giấc ..nhưng ai sẽ dánh thức tớ đây...ngoài cậu.
thuong_boo
thuong_boo
.::Founder::..
.::Founder::..
Nam Posts : 342
Sinh nhật : 15/03/1990
STATUS : Tôi yêu...
Coins : 1388
https://phongthuong.forumvi.com

Tặng cậu - người bạn thân của tớ! Empty Re: Tặng cậu - người bạn thân của tớ!

Mon Sep 14, 2009 8:34 pm
Một bài viết đầy tâm trạng. Bạn thì nhiều nhưng bạn-thân-thật-sự thì TB thấy ít lắm .... Giữ cho tình bạn bền lâu (mặc dù bạn đã xa) cũng là niềm vui :047:
conangnghichngom1
conangnghichngom1
Thành viên mới
Thành viên mới
Nữ Posts : 3
Sinh nhật : 21/08/1992
STATUS : quậy quậy quậy
Coins : 5
http://vn.myblog.yahoo.com/conangnghichngom_1

Thu Sep 17, 2009 1:12 pm
uhm.em cũng nghĩ zậy ák!ko có bạn thân thật là bùn anh nhỉ? :014:
Sponsored content