THPT Sông Đốc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Go down
Lặng Yêu
Lặng Yêu
Super Mod
Super Mod
Nam Posts : 74
Sinh nhật : 01/02/1992
Coins : 140
https://phongthuong.forumvi.com

†¨†hích một người lਆ Empty †¨†hích một người lਆ

Sun Sep 06, 2009 3:22 pm
Message reputation : 100% (1 vote)
• Thích một người là nghĩ về người đó cuối cùng trước khi ngủ và nghĩ về người đó đầu tiên khi thức dậy . :baby1:

Thích một người là ngồi vào bất kì chiếc bàn nào trong lớp cũng muốn hý hoáy tên người đó lên mặt bàn . :baby2:

Thích một người là lúc nào trong đầu cũng đầy ắp về người ấy . Khi có một chút gì đó liên quan là ngay lập tức : " Ah , cái này hắn cũng có! " :baby10:

Thích một người là khi người đó có những điểm mình không thể mê được nhưng vẫn tìm được những lí do chính đáng để thông cảm . :baby11:

Thích một người là mong chờ tiếng chuông điện thoại của người ta ,cầm ống nghe đôi khi không biết phải nói gì , không còn gì để nói , mỏi tay ơi là mỏi vẫn không bỏ xuống . :baby12:

Thích một người là khi đã chuẩn bị rất kĩ những gì phải nói nhưng đến lúc gặp thì quên hết và sau khi gặp , mặc dù rất muốn vẫn không thể nào nhớ được đã nói những gì . :baby15:

Thích một người là sẵn sàng đi cùng người đó đến những nơi người ấy thích mà mình cực kì ghét . :baby6:

Thích một người là sẵn sàng đợi người người đó dù không có lí do gì để đợi . Không hề muốn đợi nhưng không thể đi đâu khác được . :baby12:

Thích một người là khi người ta quan tâm đến những điều khác và lơ là mình nhưng mình vẫn có thể bỏ qua . Giận thì dễ , thông cảm và hiểu được mới là điều khó . :baby10:

Thích một người là đi bên cạnh người đó , im lặng , không nói bất cứ điều gì mà vẫn như đã nói hết những điều cần phải nói ... :baby18:

Còn bạn , theo bạn , thích một người là như thế nào.....cho ý kiến nha. :baby5: :baby5: :baby5:
congchua_banbongbong
congchua_banbongbong
Thành viên thân thiết
Thành viên thân thiết
Nữ Posts : 99
Sinh nhật : 12/10/1994
STATUS : nhìu chiện
Coins : 166
http://vn.myblog.yahoo.com/congchua-xixon

†¨†hích một người lਆ Empty Re: †¨†hích một người lਆ

Wed Sep 09, 2009 9:17 pm
ý nghĩa :006:
nhoc_pro
nhoc_pro
Thành viên mới
Thành viên mới
Nam Posts : 2
Sinh nhật : 25/07/1994
Coins : 3

Sat Sep 12, 2009 10:37 pm
entry đầy tâm trạng :104: chắc anh ấy mới bị..... :100:
thuong_boo
thuong_boo
.::Founder::..
Nam Posts : 342
Sinh nhật : 15/03/1990
STATUS : Tôi yêu...
Coins : 1388

Mon Sep 14, 2009 11:25 am
YÊU MỘT NGƯỜI .... LÀ KHI ...

...là khi bạn nhìn thấy được một điều đặc biệt từ người ấy mà có khi ngay cả người ấy cũng không nhận ra, và dù có suốt cả cuộc đời, bạn cũng không thể tìm ra được người thứ hai khiến tim mình rung động như thế nữa..

...là khi bạn - một con nhóc vô tư, hiếu động như con trai, chưa hề biết đến chữ buồn - lại ngồi tỉ mỉ viết từng dòng nhật ký,nhìn ngắm những cơn mưa và lâu lâu lại thở dài vì những nỗi niềm không thể gọi tên...

...là khi bạn chạy lăng xăng khắp mọi nơi, hô hào cho mọi người biết rằng mình có tình yêu, mà không biết mình đã phạm một sai lầm nghiêm trọng: tình yêu không phải là chuyện của thế giới, nó chỉ là chuyện của hai người.

...là khi bạn bị té xe mà lại không hề thấy đau gì cả vì đã có người ấy ở bên mình. Và điên hơn nữa, mỗi khi ngồi nhìn cái thẹo to đùng xấu xí kia, bạn lại vuốt ve và nói "Ôi, sao mày đáng yêu đến thế!".

...là khi bạn ngồi lăn lê ở trường cả ngày, hết cầu thang này tới hành lang nọ, vận dụng hết tất cả công lực lẫn tài năng ít ỏi để hoàn thành tấm chân dung của người ấy, chỉ để nhìn thấy một nụ cười...

...là khi bạn ngồi say mê nghe người ấy kể chuyện, nhìn ngắm từng nét trên gương mặt người ấy, rồi khi về đến nhà bạn mới nhận ra rằng: hai chân bạn nãy giờ là bữa tiệc thịnh soạn cho không biết bao nhiêu... con muỗi...

...là khi bạn bắt đầu lò dò tìm đọc một cuốn sách hay một bài thơ với hy vọng tìm thấy hoàn cảnh của mình trong đó...

...là khi bạn thấy được vẻ đẹp của một bãi cỏ bình thường, cái ngọt ngào của một dĩa trái cây cũng bình thường, và quên mất những giọt mồ hôi đang nhễ nhại vì phải cuốc bộ trong cái nắng chói chang, với nguy cơ đen da đang rình rập...

...là khi dù người ấy không tặng cho bạn tấm thiệp thì bạn cũng không hề hờn giận mà cố tự an ủi mình rằng người ấy... hết tiền.

...là khi bạn thấy đau khi nhận ra rằng người ấy không còn nhìn thấy bạn dẫu bạn đang ở trước mắt người ta, và dẫu người ấy đang ở rất gần thì tay bạn cũng không bao giờ chạm tới được trái tim người ấy, vì nó đã thuộc về nơi khác...

...là khi bạn cảm thấy nhớ người đó ngay cả khi người ấy ngồi bên cạnh mình vì người ấy mãi mãi không phải là của bạn...

...là khi bạn có thể cười và cũng có thể khóc vì người ấy...

...là khi bạn cảm thấy mình không toàn vẹn nếu không có người ấy trong đời...

Và yêu một người là khi...bạn nhận ra mình yêu người ấy...
boo_star76
boo_star76
Thành viên thân thiết
Thành viên thân thiết
Nữ Posts : 88
Sinh nhật : 19/04/1990
STATUS : unknow
Coins : 104

Thu Sep 17, 2009 3:03 pm
Hb viết hay quá!"Yêu một nguời là khi... bạn nhận ra mình yêu người ấy..." :043:
thuong_boo
thuong_boo
Nam Posts : 342
Sinh nhật : 15/03/1990
STATUS : Tôi yêu...
Coins : 1388

Thu Sep 17, 2009 6:44 pm
Zậy hk có ... hb hok zậy???
Lặng Yêu
Lặng Yêu
Super Mod
Super Mod
Nam Posts : 74
Sinh nhật : 01/02/1992
Coins : 140

Wed Sep 23, 2009 10:59 am
cho hỏi các thành viên khen bài của kẹo dâu hay là addmin vậy.công tư phân minh nha.
boo_star76
boo_star76
Thành viên thân thiết
Thành viên thân thiết
Nữ Posts : 88
Sinh nhật : 19/04/1990
STATUS : unknow
Coins : 104

Tue Sep 29, 2009 3:44 pm
hb đoán thử xem?...hjhjhj... :013:
Lặng Yêu