THPT Sông Đốc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Vì sao em lại nhận lời?

saothienvuong
boo_star76
tuyetlanh_02
devil_haibang
8 posters
Go down
devil_haibang
devil_haibang
Mod
Mod
Nam Posts : 191
Sinh nhật : 13/06/1990
Coins : 41

Vì sao em lại nhận lời? Empty Vì sao em lại nhận lời?

Sat Feb 28, 2009 9:27 am
Không yêu anh, sao em lại nhận lời?
Cho tim này thêm một lần đau khổ
Những kỉ niệm êm đềm phút chốc hoá hư vô
Rồi vội vã gieo lời cay đắng
Ươm hạt mầm cho buổi chia li
Sầu ngập tràn, hoen ướt lối đi xưa
Tình yêu anh trao thêm một lần lại mất
Tạo làm chi một mối tình hờ?
Hạnh phúc kia chỉ là ảo mộng
phải không em...?
Trái tim anh em dấu ở đâu?
Xin chỉ lối cho anh đi tìm lại.
tuyetlanh_02
tuyetlanh_02
Thành viên thân thiết
Thành viên thân thiết
Nữ Posts : 61
Sinh nhật : 02/05/1990
Coins : 51

Vì sao em lại nhận lời? Empty Re: Vì sao em lại nhận lời?

Tue Mar 03, 2009 11:51 am
Xin lỗi!!!!......................vì tất cả......................... !Người đó không đáng để bạn phải tự làm khổ mình như thế đâu!Bạn là người tốt,vì một người đã làm mình đau đớn mà như thế...thật chẳng đáng tí nào!Mong rằng tác giả bài thơ này sẽ sớm lấy lại được sự bình tâm như lúc trước,bởi vì......thế gian.đâu.chỉ.có.mình.em!bạn còn việc học ở phía trước mà!và điều wan trọng là bạn có tin vào chính mình hay không nữa chứ!Mình tin ở bạn!Đừng thế nữa nếu không....................................
devil_haibang
devil_haibang
Mod
Mod

Thu Mar 05, 2009 10:12 am
Yêu là phải biết hi sinh vì người mình yêu. Mình cũng biết thế gian này đâu chỉ có một mình người ấy. Nhưng tình yêu là vậy, có cay đắng rồi mới có nồng nàng và ngọt ngào được. Mình còn nhớ có một lần người ấy hỏi mình là: " U có thể yêu một người trọn đời được không?". Và bây giờ mình thiết tha mong rằng có thể nói với người ấy một câu rằng: "Dù có chuyện gì sảy ra đi chăng nữa, dù hoàn cảnh như thế nào đi chăng nữa, thì anh vẫn yêu em...!". Nhưng đều quan trọng là, người ấy nào có yêu tôi.

Ai chẳng biết yêu chung tình là khổ
Nhưng vì sao tôi vẫn mãi yêu em?

Được sửa bởi devil_haibang ngày Wed Mar 11, 2009 9:58 am; sửa lần 1.
tuyetlanh_02
tuyetlanh_02
Thành viên thân thiết
Thành viên thân thiết

Thu Mar 05, 2009 6:25 pm
Hãy tin ở chính mình.Thời gian sẽ trả lời tất cả.Bây giờ thì tôi đã tin trên thế gian này thực sự có một thứ tình cảm diệu kì mà người ta gọi là tình yêu.Và tôi cũng biết tình yêu có mùi vị riêng của nó:cay đắng,ngọt ngào,nụ cười,nước mắt,.....Tôi cũng biết thế nào là yêu chung tình.Lí trí có mạnh thế nào thì cũng không thắng nổi con tim mách bảo,đúng không?Nhưng tôi lại không chắc là mình biết như thế nào là tình yêu.Hạnh phúc là được người khác yêu,nhưng đau khổ cũng từ đó mà ra đó bạn à!Chúc bạn luôn vui và hạnh phúc!
tuyetlanh_02
tuyetlanh_02
Thành viên thân thiết
Thành viên thân thiết

Vì sao em lại nhận lời? Empty Thân tặng Devil

Thu Mar 05, 2009 7:37 pm
"Ai trên đời này cũng có thể tiến xa,nếu vấp ngã biết tự mình đứng dậy.Hạnh phúc giống như bầu trời này vậy,sẽ chẳng dành cho một riêng ai"Hạnh phúc là phải tự mình tìm kiếm,hạnh phúc không tự tìm đến bạn mà bạn phải đi tìm nó,để biết rằng có được hạnh phúc thật không dễ chút nào.Cố lên!
devil_haibang
devil_haibang
Mod
Mod

Fri Mar 06, 2009 9:11 am
uhm...hạnh phúc phải tim lấy, mình không tiếc gì thời gian. uh...thời gian sẽ trả lời tất cả...

Thời gian ơi hỡi thời gian!
Mong sao nước mắt chan hòa yêu thương
boo_star76
boo_star76
Thành viên thân thiết
Thành viên thân thiết
Nữ Posts : 88
Sinh nhật : 19/04/1990
STATUS : unknow
Coins : 104

Vì sao em lại nhận lời? Empty Gửi bạn!!!

Fri Mar 06, 2009 10:26 am
"Nếu bạn cứ neo chặt khổ đau trong lòng thì hạnh phúc sẽ đến bến bờ khác".Ai cũng cần phải trải qua những sóng gió, đau khổ của cuộc đời để trưởng thành hơn,thấy được giá trị của cuộc sống và sống tốt hơn để xứng đáng với chính mình.Nổi buồn là thước đo chính xác nhất giá trị của niềm vui,và ta thấy nụ cười thật đẹp biết bao,phải không bạn?Đừng hối tiếc với những gì trong quá khứ nữa,nếu không bạn sẽ đánh mất hiện tại.Đừng tạo cho mình vòng lẩn quẩn để đi tìm câu trả lời tương lai tôi ở đâu...?Hãy sống thật tốt các bạn nhé!!!Chúc các bạn luôn tìm thấy niềm vui trong cuộc sống!!!
Trời!Sao hum nay mình triết lí quá j ta!!! :008:
tuyetlanh_02
tuyetlanh_02
Thành viên thân thiết
Thành viên thân thiết

Fri Mar 06, 2009 5:13 pm
Chẳng biết là những gì Boostar khuyên có tác dụng không nữa,mong là mọi chuyện sẽ wa,tất cả lại trở về đúng vị trí,Devil à!những gì mình đã nói bạn hãy nhớ đấy nhé!Bạn sẽ tìm lại được những gì đã mất mà,hãy tin ở chính mình!Nhiều lắm,mình muốn tâm sự nhiều lắm,nhưng thôi,để khi nào gặp mình sẽ nói tất cả.........chờ nhé!chờ xem mình sẽ nói gì nhé!Mình được người ta khen là lớn hơn ngày hôm wa ùi đó.Chẳng biết bao giờ mới lớn bằng Devil,để biết tình yêu người ấy dành cho mình sâu đậm đến thế nào,có lẽ mình sẽ không thể lớn nổi nữa.....Nhưng mình có thể chôn chặt tình cảm chứ chẳng dám nói ra giống Devil đâu.Nếu có kiếp sau,mình xin được làm con trai,giống Devil j đó!hihihiiiii...!!!!Làm con gái sao mà phức tạp quá!Mình thích lo cho người khác,chứ không muốn người khác lo ngược lại mình đâu!lá con gái chán lắm!Khó hỉu lắm!Nhìu lúc không hỉu được chính mình thì làm sao người khác hỉu được chứ!Devil có hỉu được con gái không?
saothienvuong
Thành viên mới
Thành viên mới
Nữ Posts : 13
Sinh nhật : 22/02/1991
Coins : 5

Fri Mar 06, 2009 5:30 pm
"Hạnh phúc của bạn ở chính bản thân bạn"câu này ở trong cuốn sách devil tặng mình đó!!!Việc gì cũng vậy...Hãy cố lên!
devil_haibang
devil_haibang
Mod
Mod

Sat Mar 07, 2009 12:36 pm
Tại sao lại chôn chặt tình cảm của minh chứ, tuyetlanh?. Chỉ có nói ra thì người ấy mới hỉu được, đừng nên để mọi chuyện trở nên quá muộn, sẽ không bao giờ quá trễ nếu ta biết nắm bắt nó...
devil_haibang
devil_haibang
Mod
Mod

Sat Mar 07, 2009 1:00 pm
uhm...hạnh phúc ở chính bản thân, hạnh phúc phải tự mình tìm lấy, phải không saothienvuong...?
thuong_boo
thuong_boo
.::Founder::..
Nam Posts : 342
Sinh nhật : 15/03/1990
STATUS : Tôi yêu...
Coins : 1388
https://phongthuong.forumvi.com

Mon Mar 09, 2009 11:34 pm
Chúc bạn hạnh phúc với nỗi đau khổ này ... :006: Cung hỷ ... cung hỷ .... :048:
devil_haibang
devil_haibang
Mod
Mod

Wed Mar 11, 2009 10:31 am
Mày giỏi lắm...không ngờ tao lại có thằng bạn tốt như j. đúng là không uổng khi có thằng bạn như j...!
tuyetlanh_02
tuyetlanh_02
Thành viên thân thiết
Thành viên thân thiết

Fri Mar 13, 2009 12:04 pm
Tôi là một con người tham lam.........vậy nên mọi thứ với tôi phải là tất cả.Tình cảm của người ta như thế nào thì người đó tự biết lấy..đến lúc cần hành động người ta sẽ hành động thôi..nhưng...mọi chuyện đều có thể xảy ra...Mấy vụ tình cảm này thà đừng vướng vào sẽ tốt hơn...ước gì tôi không bao giờ lớn,không bao giờ trưởng thành....chán!chán!chán!

Còn cái thằng Thương bịnh kia!khi nào gặp xử nó luôn một thể!chỉ từ chít tới chít mà thui!
devil_haibang
devil_haibang
Mod
Mod

Fri Mar 13, 2009 4:46 pm
Đôi khi mình cũng tự hỏi: yêu làm chia để chuốc lấy ưu phiền, đau khổ. Nhưng hãy để mọi chuyện diễn ra theo tự nhiên vốn có của nó. Chuyện tình cảm mà, không ai biết trước đuợc. Tốt nhất hãy hành động theo tiếng gọi con tim, không ép buộc, không cưỡng lại...tự nhiên và hãy tự nhiên.

Còn thằng Thuong_boo đường nào nó cũng chít. Bộ nó ăn gan hùm sao mà giám làm tuyetlanh nổi giận, chán sống rồi sao? Tuyetlanh mà đánh mày là chỉ có từ chít đến chít thôi, biết chưa?

Được sửa bởi devil_haibang ngày Wed Mar 18, 2009 10:16 am; sửa lần 1.
thuong_boo
thuong_boo

Fri Mar 13, 2009 10:37 pm
:048: Đường đường là TB mà sợ những lời đe dọa này sao??? Có nên suy nghĩ lại không he :049: Thấy TB nhu mì, dễ thương rùi cái ăn híp hoài :056:
devil_haibang
devil_haibang
Mod
Mod

Wed Mar 18, 2009 10:15 am
Hết thuốc chữa rồi... :111:
CR7
CR7
Mod
Mod
Nam Posts : 142
Sinh nhật : 12/10/1990
Coins : 190

Wed Mar 18, 2009 3:52 pm
tinh iu đôi lúc đứng yên ,vững vàng như "núi" cũng tốt...nhưng có lúc phải hành động nhanh như gió táp như lửu mới hay kìa
devil_haibang
devil_haibang
Mod
Mod

Thu Mar 19, 2009 9:40 am
uhm...Đôi khi đứng yên lại tốt. Chà CR7 khinh nghiệm quá ta.
vit_bau
vit_bau
Thành viên tích cực
Thành viên tích cực
Nữ Posts : 56
Sinh nhật : 12/12/1990
Coins : 32

Fri Mar 20, 2009 10:39 am
tinh cam dung la kho noi that phai kg cac ban????ai doan truoc duoc sau nay se ra sao???nhung cac ban hay cu tin tuong va lam theo trai tim mach bao???nhung....hay co bien no thanh hanh phuc chu dung de no thanh nhung noi dau ma kg bao gio quen duoc???hay tran trong nhung gi minh dang co,hay bang long voi thuc tai,toi kg muon nhung nguoi ban vo tu cua toi phai phien muon hay sau kho bat cu dieu gi??chap nhan yeu la chap nhan tat ca,trong do co ca dau kho va hanh phuc,do la mot le thuong tinh!!!dung tu day vo ban than minh ma hay cu song vo tu va mac nhien cho so phan!!!!cac ban co len!!! :004: :019:
tuyetlanh_02
tuyetlanh_02
Thành viên thân thiết
Thành viên thân thiết

Fri Mar 20, 2009 7:57 pm
đúng là Thương bịnh kia đã hết thuốc chữa rồi.tụi nghịp thay cho cái thằng bạn thân iu wi của tôi.không ngờ bịnh tình nó lại nặng đến như thế!lỡ rùi uýnh típ cho nó tiu lun một thể!!!!!cho dễ chít hơn he...bạn Thương iu wj!

Còn vụ tình củm hả?ôi nghĩ nhìu làm gì cho đau đầu...số phận đã an bài tất cả...cái gì tới sẽ tới...mấy u lo nhìu làm gì?già lắm đó!Ngày mai sẽ tốt hơn thui....He!
devil_haibang
devil_haibang
Mod
Mod

Sat Mar 21, 2009 11:59 am
Uhm...hi vọng ngày mai sẽ tốt hơn. Sau cơn mưa lại còn một cơn mưa khác, nhưng rồi trời cũng sẽ tạnh thôi mà...cứ tin là j đi.
thuong_boo
thuong_boo

Sat Mar 21, 2009 9:46 pm
Sau cơn mưa trời lại tối thui!!! :010: Mấy đứa bay "oánh giá" Thương Boo zị đó hả??? Đúng là chưa hỉu hết TB này rùi :021: Mà mấy cái chuyện tình cảm nhăng nhít lung tung này đừng đứa nào dính zô zùm!!! Mệt óc lắm :048:
tuyetlanh_02
tuyetlanh_02
Thành viên thân thiết
Thành viên thân thiết

Mon Mar 23, 2009 5:35 pm
trời!Thương bịnh lâu lâu nói một câu nghe hay ghê ta.đúng là sau cơn mưa này sẽ có một cơn mưa khác,vì vậy Thương bịnh nói sau cơn mưa trời lại tối là wa chính xác,he bạn Thương iu wj!cho nên chỉ biết ngồi đó ..... chờ đợi..và chờ đợi...mong có một ngày trời sẽ quang,mây sẽ tạnh,mọi thứ sẽ trở lại bình thường như trước ,He!

còn Thương bịnh kia còn muốn uýnh giá gì nữa,muốn đượchửi nữa hả j đây?ông thấy nhức óc hả?vậy thì uống thịt nhìu dầu gió Trường Sơn cao cấp là hết nhức thui.kinh ngịm đó.Uống xong rùi iu típ,tui nhớ là ông iu sớm lắm mà....bây giờ sợ rùi hả gì????hả bạnThương iu wj?
devil_haibang
devil_haibang
Mod
Mod

Thu Mar 26, 2009 4:06 pm
TB là thuong_Boo hay là Thương bịnh j?, đúng là không hỉu được Thương bịnh nhà ta binh đến mức độ nào?
Có dấp ngã mới giúp ta trưỡng thành hơn, cũng nhưng đấu tranh là động lực của sự phát triển j đó. chỉ có tình yêu mới có thể giúp cho con người ta biết đâu là đau khổ, đâu là hạnh phúc và đâu là mục đích sống.
Sponsored content